Công an huyện Bảo Yên ra lệnh giữ người trong trường hợp khẩn cấp đối với 3 đối tượng hành hung lái xe trên cao tốc Nội Bài - Lào Cai
Công an huyện Bảo Yên, tỉnh Lào Cai vừa ra lệnh giữ người trong trường hợp khẩn cấp đối với 2 lái xe và 1 phụ xe của nhà xe Trúc Ngưu.
Hiện trường các đối tượng chặn xe trên cao tốc Nội Bài - Lào Cai
![anh tin bai](https://storage-vnportal.vnpt.vn/lci-ubnd-responsive/4650/2024/Ảnh 2. Tác động vật lý đối với tài xế xe tải (1).jpg)
Tác động vật lý đối với tài xế xe tải
Trước đó, trên mạng xã hội lan truyền đoạn clip ghi lại cảnh tài xế ô tô tải bị 03 đối tượng hành hung trên cao tốc Nội Bài - Lào Cai. Sự việc xảy ra vào khoảng 09h23 ngày 22/6 tại km 216 tuyến cao tốc Nội Bài - Lào Cai. Hai phương tiện liên quan đến vụ việc là xe khách Trúc Ngưu BKS 24B-009.19 và xe tải BKS 24C-051.65.
Nguyễn Văn Tạo, sinh năm 1978, lái xe chính
![anh tin bai](https://storage-vnportal.vnpt.vn/lci-ubnd-responsive/4650/2024/Ảnh 4. Trần Mạnh Cường SN 1982 .jpg)
Trần Mạnh Cường, sinh năm 1982
![anh tin bai](https://storage-vnportal.vnpt.vn/lci-ubnd-responsive/4650/2024/Ảnh 5. Hồ Văn Trường SN 2001.jpg)
Hồ Văn Trường, sinh năm 2001
Ngay khi nhận được thông tin, Công an huyện Bảo Yên đã phối hợp với Đội 1 Phòng 6 Cục C08 truy tìm 02 (hai) chiếc xe ô tô có liên quan trong vụ việc. Khoảng 23 giờ cùng ngày Đội 1 Phòng 6 Cục C08 đã dừng xe khách BKS 24B-00919 và liên hệ với chủ xe ô tô đầu kéo BKS 24C-05165 kéo theo rơ moóc biển số 24R - 01316 và những người liên quan về trụ sở Công an huyện Bảo Yên để làm việc.
Lấy lời khai đối tượng Nguyễn Văn Tạo
![anh tin bai](https://storage-vnportal.vnpt.vn/lci-ubnd-responsive/4650/2024/Ảnh 4.1 Lấy lời khai Trần Mạnh Cường SN 1982 .jpg)
Lấy lời khai đối tượng Trần Mạnh Cường
Lấy lời khai đối tượng Hồ Văn Trường
Cơ quan CSĐT Công an huyện Bảo Yên đã tiến hành thành lập hội đồng khám nghiệm hiện trường và ra lệnh giữ người trong trường hợp khẩn cấp đối với Nguyễn Văn Tạo (lái xe chính), SN 1978 trú tại phường Hùng Vương, thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ; Trần Mạnh Cường, SN 1982 trú tại khu dân cư Phú Hà, phường Phong Châu, thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ (lái xe phụ) và Hồ Văn Trường, SN 2001 trú tại thôn Thái Bo, xã Thống Nhất, thành phố Lào Cai, tỉnh Lào Cai là phụ xe để điều tra làm rõ theo quy định của pháp luật.
Tại Cơ quan CSĐT, lái xe Nguyễn Văn Tạo khai: Do khi xảy ra va chạm mặc dù đã ra tín hiệu yêu cầu dừng xe để giải quyết, nhưng chủ xe tải vẫn không dừng lại mà tiếp tục bỏ đi. Do quá bức xúc trước hành động đó, nên Tạo đã cho xe chặn xe tải lại và xảy ra sự việc trên.
Hiện Cơ quan CSĐT Công an huyện Bảo Yên đang tiếp tục điều tra để xử lý các đối tượng theo đúng quy định của pháp luật./.
Thanh Tuấn - Quỳnh Trang - ANTV LÀO CAI